Cynghorwyr a Phwyllgorau

Dod o hyd i'ch Cynghorydd Dod o hyd i’ch Cynghorydd ar-lein: Nodwch eich côd y post isod:

 

Cynghorwyr - yn ôl enw

Y Cynghorydd ADAMS. Mark

Y Cynghorydd ADAMS. Mark
Ward:
Tylorstown
Telephone:
(01443) 491453
Email:
Lewis.M.Adams@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd BACCARA. Paul

Y Cynghorydd BACCARA. Paul
Ward:
Tonysguboriau
Telephone:
01443 223750
Email:
Paul.Baccara@rctcbc.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Independent

Y Cynghorydd BATES. Teressa. A

Y Cynghorydd BATES. Teressa. A
Ward:
Y Ddraenen Wen
Telephone:
(01443) 662079
Email:
Teressa.A.Bates@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd BEVAN. Robert

Y Cynghorydd BEVAN. Robert
Ward:
Tylorstown
Telephone:
01443 756746
Email:
Robert.Bevan@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd BOGGIS. Helen

Y Cynghorydd BOGGIS. Helen
Ward:
Pen-y-waun
Telephone:
07780 435989
Email:
Helen.Boggis@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd BONETTO. Jill

Y Cynghorydd BONETTO. Jill
Ward:
Ffynnon Taf
Telephone:
029 2033 7426
Email:
Jill.Bonetto@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd BRADWICK. Steven. A

Y Cynghorydd BRADWICK. Steven. A
Ward:
Dwyrain Aberdâr
Telephone:
(01685) 877156
Email:
Steven.A.Bradwick@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd BUNNAGE. Jacqui

Y Cynghorydd BUNNAGE. Jacqui
Ward:
Llanilltud Faerdref
Telephone:
(01443) 205004
Email:
Jacqui.Bunnage@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd CALVERT. Anita

Y Cynghorydd CALVERT. Anita
Ward:
De Aberaman
Telephone:
(01685) 877488
Email:
Anita.Calvert@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd CANNON QPM. Paul

Y Cynghorydd CANNON QPM. Paul
Ward:
Ystradyfodwg
Telephone:
07795 391706
Email:
Paul.Cannon@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd CARTER. Steve Laurence

Y Cynghorydd CARTER. Steve Laurence
Ward:
Tref Pontypridd
Telephone:
(01443) 406355
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd CASS. Joyce

Y Cynghorydd CASS. Joyce
Ward:
Y Graig
Telephone:
(01443) 403458
Email:
Joyce.Cass@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd CRIMMINGS. Ann

Y Cynghorydd CRIMMINGS. Ann
Ward:
Gorllewin Aberdâr / Llwydcoed
Telephone:
(01685) 876456
Email:
Ann.Crimmings@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd DAVID. John

Y Cynghorydd DAVID. John
Ward:
Ton-teg
Telephone:
(01443) 203670
Email:
John.David@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd DAVIES MBE. Albert.L

Y Cynghorydd DAVIES MBE. Albert.L
Ward:
Abercynon
Telephone:
(01443) 740655
Email:
Alby.Davies@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd DAVIES. Annette

Y Cynghorydd DAVIES. Annette
Ward:
Glynrhedynog
Telephone:
(01443) 731357
Email:
Annette.Davies@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd DAVIES. Cennard

Y Cynghorydd DAVIES. Cennard
Ward:
Treorci
Telephone:
(01443) 435563
Plaid wleidyddol:
Plaid Cymru

Y Cynghorydd DAVIES. Geraint. R

Y Cynghorydd DAVIES. Geraint. R
Ward:
Treherbert
Telephone:
(01443) 771850
Email:
Geraint.R.Davies@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Plaid Cymru

Y Cynghorydd DAVIES. John

Y Cynghorydd DAVIES. John
Ward:
Gorllewin Aberdâr / Llwydcoed
Telephone:
(01685) 551365
Email:
John.Davies2@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd DAVIES. Margaret. E

Y Cynghorydd DAVIES. Margaret. E
Ward:
Y Porth
Telephone:
(01443) 684114
Email:
Margaret.Davies2@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd DE VET. Linda. M

Y Cynghorydd DE VET. Linda. M
Ward:
Gogledd Aberaman
Telephone:
(01685) 872127
Email:
Linda.DeVet@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd ELLIOTT. Jeffrey

Y Cynghorydd ELLIOTT. Jeffrey
Ward:
Cwm-bach
Telephone:
Gwybodaeth i ddod
Email:
Jeffrey.Elliott@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd EVANS, Sheryl

Y Cynghorydd EVANS, Sheryl
Ward:
Gogledd Aberaman
Email:
Sheryl.M.Evans@rctcbc.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd EVANS-FEAR. Sêra. M

Y Cynghorydd EVANS-FEAR. Sêra. M
Ward:
Treorci
Telephone:
(01443) 442614
Email:
treorci@yahoo.com
Plaid wleidyddol:
Plaid Cymru

Y Cynghorydd FOREY. Michael

Y Cynghorydd FOREY. Michael
Ward:
Dwyrain Aberdâr
Telephone:
(01685) 882629
Email:
Mike.Forey@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd FOX. Adam S

Y Cynghorydd FOX. Adam S
Ward:
Penrhiw-ceibr
Telephone:
( 01443) 475556
Email:
Adam.S.Fox@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd GRIFFITHS. Margaret

Y Cynghorydd GRIFFITHS. Margaret
Ward:
Pont-y-clun
Telephone:
(01443) 229301
Email:
Margaret.Griffiths@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd GRIFFITHS. Paul

Y Cynghorydd GRIFFITHS. Paul
Ward:
Pont-y-clun
Telephone:
(01443) 229301
Email:
Paul.Griffiths@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd HANAGAN. Eudine

Y Cynghorydd HANAGAN. Eudine
Ward:
Gorllewin Tonyrefail
Telephone:
(01443) 670862
Email:
Eudine.Hanagan@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd HOLMES. Glynne

Y Cynghorydd HOLMES. Glynne
Ward:
Tref Llantrisant
Telephone:
(01443) 225678
Email:
Glynne.Holmes@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd HOWE. Philip

Y Cynghorydd HOWE. Philip
Ward:
Glynrhedynog
Email:
Philip.Howe@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Independent

Y Cynghorydd JAMES. Joel. S

Y Cynghorydd JAMES. Joel. S
Ward:
Llanilltud Faerdref
Telephone:
(01443) 204009
Email:
Joel.S.James@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Conservative

Y Cynghorydd JARMAN. Pauline

Y Cynghorydd JARMAN. Pauline
Ward:
Dwyrain Aberpennar
Telephone:
(01443) 473241
Plaid wleidyddol:
Plaid Cymru

Y Cynghorydd JONES. Sylvia. J

Y Cynghorydd JONES. Sylvia. J
Ward:
Llwyn-y-pïa
Telephone:
(01443) 422927
Email:
Sylvia.J.Jones@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd LANGFORD. Lionel

Y Cynghorydd LANGFORD. Lionel
Ward:
Ynys-hir
Telephone:
(01443) 730649
Email:
Lionel.Langford@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd LEWIS. Rhys

Y Cynghorydd LEWIS. Rhys
Ward:
Abercynon
Telephone:
(01443) 742160
Email:
Rhys.Lewis@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd LEYSHON. Christina

Y Cynghorydd LEYSHON. Christina
Ward:
Rhondda
Telephone:
(01443) 402140
Email:
Christina.Leyshon@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd LLOYD. Simon

Y Cynghorydd LLOYD. Simon
Ward:
Gorllewin Aberpennar
Telephone:
(01443) 478221
Email:
Simon.Lloyd@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd MCDONALD. Robert. B

Y Cynghorydd MCDONALD. Robert. B
Ward:
Dwyrain Tonyrefail
Telephone:
(01443) 676551
Email:
Robert.McDonald@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd MIDDLE. Craig. J

Y Cynghorydd MIDDLE. Craig. J
Ward:
Tonypandy
Email:
Craig.J.Middle@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd MONTAGUE. Keiron

Y Cynghorydd MONTAGUE. Keiron
Ward:
Y Maerdy
Telephone:
(01443) 265944
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd MORGAN. Andrew

Y Cynghorydd MORGAN. Andrew
Ward:
Gorllewin Aberpennar
Telephone:
(01443) 479545
Email:
Andrew.Morgan2@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd MORGAN. Barrie. J

Y Cynghorydd MORGAN. Barrie. J
Ward:
Cilfynydd
Telephone:
(01443) 263950
Email:
Barrie.J.Morgan@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd MORGAN. Karen

Y Cynghorydd MORGAN. Karen
Ward:
Hirwaun
Telephone:
(01685) 812344
Email:
Karen.Morgan2@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Plaid Cymru

Y Cynghorydd NORRIS. Mark. A

Y Cynghorydd NORRIS. Mark. A
Ward:
Cwm Clydach
Telephone:
(01443) 435322
Email:
Mark.A.Norris@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd PEARCE. Irene Elizabeth

Y Cynghorydd PEARCE. Irene Elizabeth
Ward:
Treherbert
Telephone:
Email:
Irene.E.Pearce@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Plaid Cymru

Y Cynghorydd PICKERING. Sue

Y Cynghorydd PICKERING. Sue
Ward:
Ynys-y-bŵl
Telephone:
(01443) 799264
Email:
Sue.Pickering@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd POWDERHILL. Steve

Y Cynghorydd POWDERHILL. Steve
Ward:
Trefforest
Telephone:
(01443) 719184
Email:
Steve.Powderhill@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd POWELL. Michael. J

Y Cynghorydd POWELL. Michael. J
Ward:
Trallwng
Email:
Michael.J.Powell@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Liberal Democrats

Y Cynghorydd PRIVETT. Kenneth. A

Y Cynghorydd PRIVETT. Kenneth. A
Ward:
Pen-y-graig
Telephone:
(01443) 435037
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd REES. Sharon

Y Cynghorydd REES. Sharon
Ward:
Gorllewin Aberdâr / Llwydcoed
Telephone:
(01685) 882990
Email:
Sharon.Rees2@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd REES-OWEN. Shelley

Y Cynghorydd REES-OWEN. Shelley
Ward:
Y Pentre
Telephone:
(01443) 440788
Email:
Shelley.Rees-Owen@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Plaid Cymru

Y Cynghorydd ROBERTS. Aurfron

Y Cynghorydd ROBERTS. Aurfron
Ward:
Y Gilfach-goch
Telephone:
(01443) 674032
Email:
Aurfron.Roberts@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd ROSSER. Joy

Y Cynghorydd ROSSER. Joy
Ward:
Trealaw
Telephone:
(01443) 434810
Email:
Joy.Rosser@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd SMITH. Graham

Y Cynghorydd SMITH. Graham
Ward:
Y Porth
Telephone:
(01443) 684993
Email:
Graham.Smith@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd SMITH. Robert. W

Y Cynghorydd SMITH. Robert. W
Ward:
Rhondda
Telephone:
(01443) 409925
Email:
Robert.W.Smith@rhondda-cynon-taf.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd STACEY. Graham

Y Cynghorydd STACEY. Graham
Ward:
Pentre’r Eglwys
Telephone:
(01443) 203152
Email:
Graham.Stacey@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd STEPHENS. Barry

Y Cynghorydd STEPHENS. Barry
Ward:
Llanhari
Telephone:
(01656) 864944
Email:
Barry.Stephens2@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd TEGG. Margaret

Y Cynghorydd TEGG. Margaret
Ward:
Y Cymer
Telephone:
(01443) 687265
Email:
Margaret.Tegg@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd THOMAS. Graham Philip

Y Cynghorydd THOMAS. Graham Philip
Ward:
Y Rhigos
Telephone:
07805 037406
Email:
Graham.P.Thomas@rctcbc.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd TURNER. Roger. K

Y Cynghorydd TURNER. Roger. K
Ward:
Brynna
Telephone:
(01656) 863045
Email:
Roger.K.Turner@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd WALKER. Lyndon

Y Cynghorydd WALKER. Lyndon
Ward:
Ton-teg
Telephone:
Gwybodaeth i ddod
Email:
Lyndon.Walker@rctcbc.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Independent

Y Cynghorydd WARD. Jane. S

Y Cynghorydd WARD. Jane. S
Ward:
Penrhiw-ceibr
Telephone:
(01443) 476000
Email:
Jane.Ward@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd WASLEY. Paul

Y Cynghorydd WASLEY. Paul
Ward:
Dwyrain Tonyrefail
Telephone:
Gwybodaeth i ddod
Email:
Paul.Wasley@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Independent

Y Cynghorydd WATTS. John

Y Cynghorydd WATTS. John
Ward:
Ystradyfodwg
Telephone:
(01443) 438045
Email:
Malcolm.J.Watts@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd WEAVER. Maureen

Y Cynghorydd WEAVER. Maureen
Ward:
Y Pentre
Telephone:
(01443) 434558
Email:
Maureenowen54@gmail.com
Plaid wleidyddol:
Plaid Cymru

Y Cynghorydd WEBBER. Maureen

Y Cynghorydd WEBBER. Maureen
Ward:
Canol Rhydfelen
Telephone:
(01443) 409008
Email:
Maureen.Webber@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd WEBSTER. Emyr John

Y Cynghorydd WEBSTER. Emyr John
Ward:
Treorci
Telephone:
Gwybodaeth i ddod
Email:
Emyr.J.Webster@rctcbc.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Plaid Cymru

Y Cynghorydd WEEKS. Dennis

Y Cynghorydd WEEKS. Dennis
Ward:
Pen-y-graig
Telephone:
(01443) 439581
Email:
William.D.Weeks@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd WILLIAMS. Christopher. J

Y Cynghorydd WILLIAMS. Christopher. J
Ward:
Y Cymer
Telephone:
(01443) 687386
Email:
christopher.j.williams3@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd WILLIAMS. Doug H

Y Cynghorydd WILLIAMS. Doug H
Ward:
Glyncoch
Telephone:
(01443) 403512
Email:
Doug.Williams@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd WILLIAMS. Tina

Y Cynghorydd WILLIAMS. Tina
Ward:
De Aberaman
Email:
Tina.Williams@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd WILLIS. Clayton. J

Y Cynghorydd WILLIS. Clayton. J
Ward:
Tyn-y-Nant
Telephone:
(01443) 206805
Email:
Clayton.J.Willis@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour

Y Cynghorydd YEO. Richard

Y Cynghorydd YEO. Richard
Ward:
Y Beddau
Telephone:
(01443) 201972
Email:
Richard.Yeo@rhondda-cynon-taff.gov.uk
Plaid wleidyddol:
Labour
Dangos 1 I 75 O 75

Fy nghymdogaeth

Cysylltau defnyddiol