Canlyniadau Etholiad ar gyfer Cyngor y Fwrdeistref Sirol - Mai 2012

Election-results-2012-Map-promo

Bydd canlyniadau'r etholiad (2012) ar gyfer Cyngor y Fwrdeistref Sirol ar y dudalen hon ddydd Gwener 4 Mai 2012.

Gogledd Aberaman

Etholaeth : 3862
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Gogledd Aberaman
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
ANTHONY CHRISTOPHER Llafur Cymru 900 wedi'i ethol
LINDA DE VET Llafur Cymru 781 wedi'i hethol
WAYNE LLOYD Plaid Cymru 396  

De Aberaman

Etholaeth: 3489
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau De Aberaman
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
ANITA CALVERT Llafur Cymru 890 wedi'i hethol
HOWARD EDMUND DAVIES Plaid Cymru 501  
LEA MICHAEL DEMPSEY Plaid Cymru 350  
TINA WILLIAMS Llafur Cymru 861 wedi'i hethol

Abercynon

Etholaeth: 4780
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Abercynon
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
ALBY DAVIES MBE Llafur Cymru 903 wedi'i ethol
STUART GREGORY Annibynnol 519  
SEAN MICHAEL HACKETT Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 65  
RHYS ROBERT LEWIS Llafur Cymru 681 wedi'i ethol
JOHN MATTHEWS Y Blaid Werdd 161  
RHODRI OWEN Plaid Cymru 334  

Dwyrain Aberdâr

Etholaeth: 5231
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Dwyrain Aberdâr
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
STEVE BRADWICK Llafur Cymru 1414 wedi'i ethol
MIKE FOREY Llafur Cymru 1269 wedi'i ethol
DAVID ALUN WALTERS Plaid Cymru 578  

Gorllewin Aberdâr / Llwydcoed

Etholaeth: 7343
Nifer y seddau: 3

Canlyniadau Gorllewin Aberdâr / Llwydcoed
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
ANN CRIMMINGS Llafur Cymru 1306 wedi'i hethol
JOHN DANIEL Plaid Cymru 1049  
JOHN DAVIES Llafur Cymru 1118   wedi'i ethol
SHARON REES Llafur Cymru 1095 wedi'i hethol
WAYNE RICHARDS Plaid Cymru 899  
LIZ WALTERS Plaid Cymru 934  

Y Beddau

Etholaeth: 3236
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Y Beddau
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
JAMES CHRISTOPHER RADCLIFFE Plaid Cymru 116  
MIKE SINCLAIR-THOMSON Annibynnol 174  
RICHARD YEO Llafur Cymru 661 wedi'i ethol

Brynna

Etholaeth: 3051
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Brynna
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
MICK TEMS Plaid Cymru 213  
ROGER KENNETH TURNER Llafur Cymru 771 wedi'i ethol

Pentre'r Eglwys

Etholaeth: 3556
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Pentre'r Eglwys
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
CHRISTOPHER NORTON Plaid Geidwadol Gymreig 169  
GRAHAM STACEY Llafur Cymru 657 wedi'i ethol
RHYS MARK WATKINS Plaid Cymru 189  

Cilfynydd

Etholaeth: 2141
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Cilfynydd
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
STEPHEN BELZAK Annibynnol 189  
STUART FISHER Plaid Cymru 57  
JAMES ALEXANDER HACKETT Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 132  
BARRIE JAMES MORGAN Llafur Cymru 354 wedi'i ethol

Cwm Clydach

Etholaeth: 2169
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Cwm Clydach
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
MARK NORRIS Llafur Cymru 508 wedi'i ethol
HEIDI WHITTER Plaid Cymru 220  

Cwm-bach

Etholaeth: 3366
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Cwm-bach
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
JEFFREY ALAN ELLIOT Llafur a’r Blaid Gydweithredol 757 wedi'i ethol
ADRIAN JARMAN Plaid Cymru 436  

Y Cymer

Etholaeth: 4268
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Y Cymer
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
NICOLE GRIFFITHS Plaid Cymru 430  
EDWYN PARRY Plaid Cymru 331  
MARGARET TEGG Llafur Cymru 972 wedi'i hethol
CHRIS WILLIAMS Llafur Cymru 989 wedi'i ethol

Glynrhedynog

Etholaeth: 3228
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Glynrhedynog
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
ANNETTE DAVIES Llafur Cymru 604 wedi'i hethol
PHILIP HOWE Annibynnol 952 wedi'i ethol
CERI JONES  Llafur Cymru 463  
MARTIN REES Annibynnol 323  
NORMA WILLIAMS Plaid Cymru 385  

Y Gilfach-goch

Etholaeth: 2547
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Y Gilfach-goch
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
GERALD LESLIE FRANCIS Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 213  
AUFRON ROBERTS Llafur Cymru 826 wedi'i hethol
EMYR WILKINSON Plaid Geidwadol Gymreig 30  

Glyn-coch

Etholaeth: Heb ei ymladd
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Glyn-coch
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
DOUG WILLIAMS Llafur Cymru Ddim yn berth. Heb ei ymladd

Y Graig

Etholaeth: 1736
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Y Graig
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
JOYCE CASS Llafur Cymru 339 wedi'i hethol
BOB FOX Annibynnol 140  
JENNIFER ANN HUGHES Plaid Cymru 65  
GLYN RHYS MATTHEWS Clymblaid Trade Unionist and Socialist Coalition 8  
GEORGE SUMMERS Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 21  

Y Ddraenen-wen

Etholaeth: 2834
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Y Ddraenen-wen
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
IAGO AP STEFFAN Plaid Cymru 352  
TERESSA BATES Llafur Cymru 482 wedi'i hethol
JEANETTE JONES Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 83  

Hirwaun

Etholaeth: 3201
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Hirwaun
YmgeisyddPlaid WleidyddolPleidleisiau CanlyniadJENNIFER HARTWELLLlafur Cymru452 KAREN MORGANPlaid Cymru712wedi'i hethol

Llanharan

Etholaeth: 2542
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Llanharan
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
JOHN ROBERT DILWORTH Plaid Cymru 262  
GERAINT EDWARD HOPKINS Llafur Cymru 510 wedi'i ethol

Llanhari

Etholaeth: 2773
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Llanhari
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
JULIE DILWORTH Plaid Cymru 247  
BARRY STEPHENS Llafur Cymru 600 wedi'i ethol

Tref Llantrisant

Etholaeth: 3797
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Tref Llantrisant
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
STEVEN JOHN HARRY Plaid Cymru 248  
GLYNNE HOLMES Llafur Cymru 940 wedi'i ethol
ANN-MARIE MASON Plaid Geidwadol Gymreig 162  

Llanilltud Fardref

Etholaeth: 4743
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Llanilltud Faerdref
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
JACQUI BUNNAGE Llafur Cymru 535 wedi'i hethol
MARGARET BURTONWOOD Annibynnol 260  
BEV CHANNON Llafur Cymru 481  
ALEX COOMBS Plaid Geidwadol Gymreig 421  
JOEL STEPHEN JAMES Plaid Geidwadol Gymreig 630 wedi'i ethol
JOOLS JONES Annibynnol 275  
STEVEN THOMAS OWEN Plaid Cymru 243  
STEVEN THOMAS Plaid Cymru 175  

Llwyn-y-Pia

Etholaeth: 1721
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Llwyn-y-pia
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
NAETHAN DEAN JONES Plaid Cymru 208  
SYLVIA JEAN JONES Llafur a’r Blaid Gydweithredol 357 wedi'i hethol

Y Maerdy

Etholaeth: 2384
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Y Maerdy
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
GERWYN EVANS Plaid Cymru 217  
KEIRON MONTAGUE Llafur Cymru 832 wedi'i hethol

Dwyrain Aberpennar

Etholaeth: 2208
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Dwyrain Aberpennar
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
PAULINE JARMAN Plaid Cymru 544 Wedi'i hethol
WENDY ELIZABETH TREEBY Llafur Cymru 356  

Gorllewin Aberpennar

Etholaeth: 3195
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Gorllewin Aberpennar
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
DANNY ALLEN Plaid Cymru 287  
NICOLA BENNEY Plaid Cymru 287  
SIMON LLOYD Llafur Cymru 770 wedi'i ethol
ANDREW MORGAN Llafur Cymru 885 wedi'i ethol

Penrhiwceibr

Etholaeth: 4481
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Penrhiwceibr
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
ADAM FOX Llafur Cymru 1104 wedi'i ethol
MIA HOLLSING Undebwyr Llafur a Sosialwyr yn erbyn y Toriadau / Trade Unionists and Socialists Against Cuts 135  
JANE WARD Llafur Cymru 947 wedi'i hethol
LYN WARNER Plaid Cymru 473  

Pentre Rhondda

Etholaeth: 4023
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Pentre Rhondda
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
ELAINE BARNETT Llafur a’r Blaid Gydweithredol 741  
KRIS EVANS Llafur a’r Blaid Gydweithredol 724  
LEIGH MARTIN EVANS Y Blaid Werdd 87  
LINDA EVANS Y Blaid Werdd 82  
SHELLEY REES-OWEN Plaid Cymru 867 wedi'i hethol
MAUREEN WEAVER Plaid Cymru 789  wedi'i hethol

Pen-y-graig

Etholaeth: 4136
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Pen-y-graig
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
ALISON FRANCIS JONES Plaid Cymru 513  
MARK LEWIS Plaid Cymru 421  
KEN PRIVETT Llafur Cymru 775 wedi'i ethol
DENNIS WEEKS Llafur Cymru 754 wedi'i ethol

Pen-y-Waun

Etholaeth: 2132
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Pen-y-waun
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
HELEN BOGGIS Llafur Cymru 378 wedi'i hethol
ANTHONY EDWARDS Annibynnol  228  
PAUL JAMES Plaid Cymru 169  

Pont-y-clun

Etholaeth: 6101
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Pont-y-clun
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
DAVID MAYBERY BEVAN Palid Annibyniaeth y Deyrnas Unedig / United Kingdom Independence Party 217  
KEN FORSDYKE Annibynnol 334  
MARGARET MARIAN GRIFFITHS Llafur Cymru 642 wedi'i hethol
PAUL GRIFFITHS Llafur Cymru 651 wedi'i ethol
JONATHAN VAUGHAN HUISH Plaid Cymru 527  
GORDON NORMAN Annibynnol 332  
BRENDAN O'REILLY Annibynnol 567  
MERFYN REA Plaid Cymru 487  
DAN SAXTON Plaid Geidwadol Gymreig 422  

Tref Pontypridd

Etholaeth: 2229
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Tref Pontypridd
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
STEVE CARTER Llafur a’r Blaid Gydweithredol 372 wedi'i ethol
DEWI JOHN GRAY Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 92  
RICHARD LINDSAY MARTIN Plaid Cymru 123  
JOE PAYNE Annibynnol 312  

Y Porth

Etholaeth: 4554
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Y Porth
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
ALUN GERAINT COX Plaid Cymru 582  
MARGARET DAVIES Llafur Cymru 941 wedi'i hethol
CLIFF JONES Welsh Trade Unionist and Socialist Coalition 155  
GRAHAM SMITH Llafur Cymru 809 wedi'i ethol
JULIE WILLIAMS Plaid Cymru 662  

Y Rhigos

Etholaeth: 1415
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Y Rhigos
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
BEVERLEY HALL Plaid Cymru 187  
GRAHAM PHILIP THOMAS Llafur Cymru 341 wedi'i ethol
COLIN HOWARD WOODLEY Annibynnol 75  

Rhondda

Etholaeth: 3603
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Rhondda
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
GRAEME JOHN BEARD Annibynnol 434  
HANNAH FISHER Plaid Cymru 169  
TINA LEYSHON Llafur Cymru 623 wedi'i hethol
KEN OWEN Annibynnol 155  
PHILIP PRICE Annibynnol 303  
RICHARD MICHAEL REAST Y Blaid Werdd 176  
ROB SMITH Llafur Cymru 531 wedi'i ethol

Canol Rhydfelen - Ilan

Etholaeth: 3256
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Canol Rhydfelen
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
BOB HUMPHRIES Plaid Cymru 128  
LEE NIGEL THACKER Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 59  
MAUREEN WEBBER Llafur Cymru 714 wedi'i hethol

Ffynnon Taf

Etholaeth: 2877
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Ffynnon Taf
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
JILL BONETTO Llafur a’r Blaid Gydweithredol 589   wedi'i hethol
ADRIAN EDWARD HOBSON Plaid Cymru 359  

Tonysguboriau

Etholaeth: 2036
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Tonysguboriau
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
PAUL BACCARA Annibynnol 400 wedi'i ethol
EMYR ELWYN WILIAMS Plaid Cymru 66  
JEFF WOODINGTON Llafur Cymru 375  
GREGORY ZUCKERMAN Plaid Geidwadol Gymreig 49  

Ton-teg

Etholaeth: 3358
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Ton-teg
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
RAY BUTLER Llafur Cymru 536  
JOHN DAVID Llafur Cymru 593 wedi'i ethol
GERAINT HUW DAY Plaid Cymru 161  
ANNA GWENDOLINE REES Plaid Geidwadol Gymreig 183  
IAN WILLIAM REES Plaid Geidwadol Gymreig 175  
KAREN ROBERTS Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 282  
LYNDON GRAHAM WALKER Annibynnol 645 wedi'i ethol

Tonypandy

Etholaeth: 2739
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Tonypandy
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau  Canlyniad
TINA MARIA DAVIES Plaid Cymru 344  
CRAIG JAMES MIDDLE Llafur Cymru 651 wedi'i ethol

Dwyrain Tonyrefail

Etholaeth : 4431
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Dwyrain Tonyrefail
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
PHIL DOYLE Annibynnol 549  
HENDRIK HAYE Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 178  
BOB MCDONALD Llafur Cymru 610 wedi'i ethol
GREG POWELL Plaid Cymru 430  
RUSSEL ROBERTS Llafur Cymru 576  
PAUL WASLEY Annibynnol 629 wedi'i ethol

Gorllewin Tonyrefail

Etholaeth : 4650
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Gorllewin Tonyrefail
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
DANNY GREHAN Plaid Cymru 360  
EUDINE HANAGAN Llafur Cymru 792 wedi'i hethol
SHAWN ANTHONY STEVENS Annibynnol 331  

Y Trallwng

Etholaeth : 2904
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Trallwng
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
ALLEN BEVAN Llafur Cymru 417  
ADRIAN DUMPHY Annibynnol 120  
MIKE POWELL Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 537 wedi'i ethol
TONY RICHARDS Plaid Cymru 84  

Trealaw

Etholaeth : 2959
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Trealaw
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
TINA LUDLOW   95  
JOY ROSSER Llafur Cymru 749 wedi'i hethol
REBECCA LOUISA WINTER Plaid Cymru 244  

Trefforest

Etholaeth : 3841
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Trefforest
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
CERI LORRAINE CARTER Plaid Cymru 61  
PAUL FITZGERALD CARTER Y Blaid Werdd 36  
ROYSTON LEE O'REILLY Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 153  
STEVE POWDERHILL Llafur Cymru 424 wedi'i ethol

Treherbert

Etholaeth : 4441
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Treherbert
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
LUKE BOUCHARD Llafur Cymru 835  
GERAINT RHYS DAVIES Plaid Cymru 1081 wedi'i ethol
IRENE ELIZABETH PEARCE Plaid Cymru 978 wedi'i hethol
PAUL RUSSELL Llafur Cymru 726  

Treorci

Etholaeth : 5999
Nifer y seddau: 3

Canlyniadau Treorci
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
CENNARD DAVIES Plaid Cymru 1252 wedi'i ethol
DR HARDEV SINGH SINGH Llafur Cymru 1012  
SERA EVANS-FEAR Plaid Cymru 1247 wedi'i hethol
RON JONES Llafur Cymru 1096  
GRAHAM THOMAS Llafur Cymru 1099  
EMYR JOHN WEBSTER Plaid Cymru 1140 wedi'i ethol

Tylorstown

Etholaeth : 3369
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Tylorstown
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
MARK ADAMS Llafur Cymru 910 wedi'i ethol
ROBERT BEVAN Llafur Cymru 1003 wedi'i ethol
CRAIG JOHN JONES Socialist Labour Party 275  
GARETH TAYLOR Plaid Cymru 218  

Tyn-y-Nant

Etholaeth : 2613
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Tyn-y-nant
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
CAROLE ANN WILLIS Plaid Cymru 116  
CLAYTON WILLIS Llafur Cymru 791 wedi'i ethol

Ynys-hir

Etholaeth : 2493
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Ynys-hir
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
LIONEL LANGFORD Llafur Cymru 606 wedi'i ethol
CHRISTIAN REED Plaid Cymru 372  

Ynys-y-bwl

Etholaeth : 3557
Nifer y seddau: 1

Canlyniadau Ynys-y-bwl
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
RICHARD ISAAC Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 414  
SUE PICKERING Llafur Cymru 587 wedi'i hethol
ELAINE WILLIAMS Plaid Cymru 316  
ANDREW PAUL WILLIAMS-JONES Plaid Geidwadol Gymreig 55  

Ystradyfodwg

Etholaeth : 4511
Nifer y seddau: 2

Canlyniadau Ystradyfodwg
Ymgeisydd Plaid Wleidyddol Pleidleisiau Canlyniad
PAUL CANNON Llafur Cymru 979 wedi'i ethol
ANGHARAD BETHAN JONES Democratiaid Rhyddfrydol Cymru 121  
LARRAINE JONES Plaid Cymru 591  
ESTHER RUTH NAGLE Plaid Cymru 536  
MALCOLM JOHN WATTS Llafur Cymru 804 wedi'i ethol