Mae'r Llwybr i'r Gymuned, Pentre'r Eglwys, yn rhan o'r Rhwydwaith Beicio Cenedlaethol. Mae'r Llwybr i'r Gymuned, Trefforest, yn cysylltu'r llwybr yma â'r llwybr Taith Taf (Llwybr 8).
Mae Taith Cynon yn dilyn Afon Cynon, o Hirwaun yn y gogledd i Abercynon yn y de.
Yn rhan o Lwybr 8 y Rhwydwaith Beicio Cenedlaethol, mae'r daith hyfryd yma yn mynd o Gaerdydd, trwy galon Rhondda Cynon Taf ac yn gorffen ym Mharc Cenedlaethol Bannau Brycheiniog.